สบู่และโคลนมาส์กหน้า Dead Sea FORTUNE
แบรนด์ที่จะมาแนะนำให้รู้จักวันนี้ มีที่มาน่าสนใจมากๆ Dead Sea Fortune ใช้ส่วนผสมที่มาจากทะเลเดดซี (Dead Sea) สถานที่ซึ่งถูกบันทึกว่าเป็นทะเลสาบที่มีความเค็มมากจนไม่สามารถมีสิ่งมีชีวิตใดอาศัยอยู่ในนั้นได้ ภาษาไทยเลยได้ชื่ออย่างไม่เป็นทางการเท่าไหร่ว่า "ทะเลสาบมรณะ" สถานที่นี้อยู่ตรงเขตแดนประเทศจอร์แดนและอิสราเอล เป็นสถานที่ท่องเที่ยวยอดฮิตในแถบนั้น นักท่องเที่ยวสามารถลอยตัวในน้ำได้สบายๆเพราะความเข้มข้นของเกลือมันสูงมากก ถึงจะให้สิ่งมีชีวิตอาศัยไม่ได้ แต่มันมีประโยชน์มากมายเพราะความเข้มข้นนี่แหละ เป็นขุมทรัพย์ของแร่ธาตุมากมาย
ไม่ว่าจะเป็นโคลน ดิน น้ำ และเกลือ ซึ่งแร่ธาตุเหล่านี้มีประโยชน์ด้านผิวพรรณ (Skin System) ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระที่ก่อให้เกิดปัญหาผิวต่างๆ เช่น ริ้วรอยก่อนวัย ผิวหมองคล้ำ สิว ฝ้า กระ ช่วยเพิ่มกลไกการทำงานของเซลล์ให้แข็งแรงขึ้น เร่งการเสริมสร้างเซลล์ผิวใหม่ บรรเทาปัญหาผิวที่เกิดจากการแพ้ระคายเคืองหรืออักเสบ พร้อมฟื้นฟูสภาพผิวที่อ่อนแอจากปัจจัยต่างๆ เช่น การถูกทำร้ายโดยแสงแดด หรือจากการแพ้เครื่องสำอาง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9HBqPgdWBh_6wZdViHhJqM4KkQCk-JKZUiiE_1Io8-Q6Tq1aZX2Cu-xRhBWB5ToBpHKfeEvvECsRs1ub7uh8758r2sYV-FVgAZogGpIOEitgZJOVubcVNfvMduPLQMiEDmO5AWcq2QBRb/s640/mud5.jpg)
ผลิตภัณฑ์ชูโรงของทางแบรนด์ที่ส่งมาให้ลอง หลักๆเน้นสองตัวนี้เลย สบู่ กับโคลนพอกหน้า
Mud Soap สบู่โคลนเดดซี
ช่วยชำระล้างสารพิษ และลดการระคายเคือง ช่วยในเรื่องของการอักเสบของสิว สิวผด และลดความมันส่วนเกินบนใบหน้า
ส่วนผสม :
- Dead Sea Mud โคลนจากทะเลเดดซี
- Dead Sea minerals แร่ธาตุจากทะเลเดดซี
- Olive Oil น้ำมันมะกอก
- Sesame Oil น้ำมันงา
เหมาะสำหรับ : ทุกสภาพผิว
ใช้ล้างหน้า เช้า-เย็น
ราคา : 480 บาท ขนาด : 100 g
it's a Mud โคลนพอกหน้า
ช่วยดูดสารพิษและสิ่งสกปรกที่อุดตันต่างๆออกจากผิว เปรียบเสมือนการ Detox ผิวหน้า พร้อมบำรุงและกระตุ้นการผลัดเปลี่ยนเซลล์ผิว ทำให้ผิวสวยเรียบเนียน กระจ่างใส อย่างเป็นธรรมชาติ
ส่วนผสม :
- Aloe Vera อโลเวร่า Dead Sea Mud โคลนจากทะเลเดดซี
- Dead Sea minerals แร่ธาตุจากทะเลเดดซี
ใช้พอกหน้า สัปดาห์ละ 1-2 ครั้ง
หมาะสำหรับ : ทุกสภาพผิว
วิธีการใช้
- ทำความสะอาดผิวหน้า ด้วยน้ำอุ่น เพื่อเปิดรูขุมขน
- มาส์ก Dead Sea FORTUNE Facial Mud Mask ให้ทั่วผิวหน้า และลำคอ เว้นรอบดวงตา ทิ้งไว้จนเนื้อโคลนแห้งตึงประมาณ 15 นาที แล้วล้างออก
- ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด เพื่อเป็นการกระชับรูขุมขน และตามด้วยครีมบำรุง
ขนาด : 50 g
ส่วนตัวชอบตัวมาสก์โคลนมาก ช่วงไหนร้อนๆสิวเห่อ ใช้ It's a Mud แล้วช่วยให้สิวอุดตันมันโผล่ออกมา สิวอักเสบก็จะยุบลง ผู้หญิงใช้ได้ ผู้ชายก็ใช้ดี แบ่งกันใช้กับสามีได้บ่อยๆเลย กระปุกนึงใช้ได้นานมากๆ เราใช้อาทิตย์ละครั้ง อยู่ได้เป็นเดือนเลยกว่าจะหมด
ขอขอบคุณทางแบรนด์ที่ส่งผลิตภัณฑ์มาให้ทดลองใช้นะคะ
0 comments:
แสดงความคิดเห็น
อ่านจบแล้วอยากฝากคอมเม้นอะไรบ้าง?